ha_tw/bible/names/hamath.md

948 B

Hamat, Hamitiyawa, Lebo Hamat

Gaskiya

Hamat wani birni ne mai muhimmanci a arewacin Siriya, arewa da ƙasar Kan'ana. Hamitiyawa zuriyar Nuhu ne ɗan Kan'ana.

  • Wanan suna "Lebo Hamat" mai yiwuwa yana nufin dutse ne da ake wucewa ta kusa da shi a kusa da birnin Hamat.
  • Waɗansu fassarori suna fassara "Lebo Hamat" da "mashigizuwa Hamat."
  • Sarki Dauda ya yi nasara da sarkin maƙiyansa wato Sarki Tou na Hamat, hakan ya sa suka zama da zamantakewa mai kyau.
  • Hamat na ɗaya daga ciki gidan ajiya na Suleman inda ake adana kayayyakin masarufi.
  • Ƙasar Hamat ita ce inda aka kashe Sarki Zedekiya ta hanun Sarki Nebukadnezzar da kuma wurin da aka kame Sarki Yehoahaz ta hanun Sarkin Masar.
  • Kalmar nan "Hamitiye" za'a iya fassara ta da "mutumin Hamat."

(Hakanan duba: Babila, Kan'ana, Nebukadnezzar, Siriya, Zedekiya)

Wuraren da ake samunsa a Littafi Mai Tsarki:

  • 1 Tarihi 18:3-4
  • 2 Sama'ila 08:9
  • Amos 06 :1-2
  • Ezekiyel 47:15-17