ha_tw/bible/names/cush.md

753 B

Kush

Gaskiya

Kush babban ɗan Ham ne wanda shi ma ɗa ne ga Nuhu. Shi kaka ne ga Lamirudu. 'Yan'uwansa biyu maza ana ce da su Masar da Kan'ana.

  • A lokacin Tsohon Alƙawari, "Kush" sunan wani babban yanki ƙasa ne kudu da Isra'ila. Mai yiwuwa ne an ba ƙasan nan sunan ɗan Ham Kush.
  • Tsohon yankin Kush ya maye ƙasa mai yawa da wataƙila a lokatai da dama ya haɗa har da ƙasashen zamanin yanzu kamar su Sudan, Masar, Itiyofiya, da ma wataƙila, Saudi Arabiya.
  • Akwai wani mutum kuma da ake ce da shi Kush an faɗe shi a cikin Zabura. Shi kuma Ba'benyami ne.

(Hakanan duba: Arebiya, Kan'ana, Masar, Itiyofiya)

Wuraren da ake samunsa a Littafi Mai Tsarki:

  • 1 Tarihi 01:8-10
  • Ezekiyel 29:10
  • Farawa 02:13
  • Farawa 10:6-7
  • Irmiya 13:23