ha_tw/bible/names/cilicia.md

658 B

Silisiya

Gaskiya

Silisiya dã ƙaramar lardin Roma ce tana kudu maso arewacin ɓangaren da yanzu a zamanin nan ake ce da ita ƙasar Turki. Tana kan iyaka da Tekun Ajiyan.

  • Manzo Bulus ɗan ƙasar ne daga birnin Tarsus da ke cikin Silisiya.
  • Bulus ya kasance shekaru da dama a Silisiya bayan saduwarsa da Yesu a hanya zuwa Damaskus.
  • Waɗansu Yahudawa daga Silisiya suna cikin waɗanda suka ƙalubalanci Istifanus suka iza mutane su jejjefe shi har ga mutuwa.

(Hakanan duba: Bulus, Istifanus, Tarsus)

Wuraren da ake samunsa a Littafi Mai Tsarki:

  • Ayyukan Manzanni 06:8-9
  • Ayyukan Manzanni 15:41
  • Ayyukan Manzanni 27:3-6
  • Galatiyawa 01:21-24