ha_tw/bible/names/canaan.md

686 B

Kan'ana, Bakan'aniye, Kan'aniyawa

Gaskiya

Kan'ana ɗan Ham ne, ɗaya daga cikin 'ya'yan Nuhu. Kan'aniyawa sune zuriyar Kan'ana.

  • Kalman nan "Kan'ana" ko "ƙasar Kan'ana" ana nufin ƙasar nan dake tsakanin Kogin Yodan da Tekun Baharmaliya. Itace ta tafi kudu ta kai iyaka da Masar tayi yamma zuwa iyaka da Suriya.
  • Wannan ƙasa mazaunanta dã Kan'aniyawa ne, da kuma wasu yarurrukan mutane da dama.
  • Allah ya yi alƙawari zai bada ƙasar Kan'ana ga Ibrahim da zuriyarsa, Isra'ilawa.

(Hakanan duba: Ham, Ƙasar Alƙawari)

Wuraren da ake samunsa a Littafi Mai Tsarki:

  • Ayyukan Manzanni 13:19-20
  • Fitowa 03:7-8
  • Farawa 09:18
  • Farawa 10:19-20
  • Farawa 13:07
  • Farawa 47:02