ha_tw/bible/names/baruch.md

628 B

Baruk

Gaskiya

Baruk sunan mutane ne da dama a Tsohon Alƙawari.

  • Wani Baruk (ɗan Zabbal) ya yi aiki da Nehemiya wajen gyara garun Yerusalem.
  • Kuma lokacin Nehemiya, wani Baruk kuma (ɗan Kol-Hoze) yana ɗaya daga cikin shugabanni da suka zauna a Yerusalem bayan an gyara garunta.
  • Wani Baruk daban (ɗan Neriya) mataimaki ne ga annabi Irmiya, wanda ya taimake shi cikin ayyuka iri-iri kamar su rubuta saƙonni da Allah ya ba Irmiya sa'annan ya karanta wa mutane.

(Hakanan duba: manzo, Irmiya, Yerusalem, Nehemiya, annabi)

Wuraren da ake samunsa a Littafi Mai Tsarki:

  • Irmiya 32:12
  • Irmiya 36:04
  • Irmiya 43:1-3