ha_tw/bible/names/barnabas.md

764 B

Barnabas

Gaskiya

Barnabas ɗaya ne daga cikin Kiristoci na farko da suka kasance tare da manzanni.

  • Barnabas Ba'isra'ile ne na kabilar Lebi kuma daga tsibirin Sifuros.
  • Sa'ad da Shawulu (Bulus) ya zama Kirista, Barnabas ya matsa wa masu bada gaskiya su karɓe shi a matsayin ɗan'uwa mai gaskatawa.
  • Barnabas da Bulus sun yi tafiya tare wajen yaɗa bishara mai daɗi game da Yesu cikin birane daban-daban.
  • Sunansa Yosef, amma ana kiransa "Barnabas," ma'ana "ɗan ƙarfafawa."

(Hakanan duba: Kirista, Saifuros, labari mai daɗi, Lebi, Bulus)

Wuraren da ake samunsa a Littafi Mai Tsarki:

  • Ayyukan Manzanni 04:36
  • Ayyukan Manzanni 11:26
  • Ayyukan Manzanni 13:03
  • Ayyukan Manzanni 15:33
  • Kolosiyawa 04:10-11
  • Galatiyawa 02:9-10
  • Galatiyawa 02:13