ha_tw/bible/names/babylon.md

1.3 KiB

Babila, Babiloniya, Babiloniye, Babiloniyawa

Gaskiya

Birnin Babila shi ne babban birnin ƙasar Babila ta dã, wanda shima ɓangaren Mulkin Babila ne.

  • Babila ta kasance a gaɓar Kogin Yufiretis, a wajen da aka gina Hasumiyar Babila shekaru aru aru da suka wuce.
  • Wani lokaci wannan kalma "Babila" na nufin dukkan ƙasar Mulkin Babila. Misali, "sarkin Babila" ya yi mulkin dukkan ƙasar, ba birnin kaɗai ba.
  • Babiloniyawa ƙarfafan ƙunguyoyin mutane ne da suka hari sarautar Yahuda suka riƙe mutanen cikin bautar talala a Babiloniya har shekaru 70.
  • Wani sashen wannan ƙasa ana kiransa "Kaldiya" mazaunan wurin ana ce da su "Kaldiyawa." Saboda haka ne wannan kalma "Kaldiya" yawancin lokaci ana kira Babiloniya da shi.
  • A cikin Sabon Alƙawari, kalmar nan "Babila" ana amfani da ita a kamanta wurare, mutane, da kuma yanayin tunanin mutane game da bautar gumaka da wasu halayen zunubi.
  • Wannan faɗar "Babila Babba" ko "babban birnin Babila" na nufin birni ko al'umma dake da girma, mai wadata, masu zunubi, kamar yadda tsohon birnin Babila na dã yake.

(Hakanan duba: Babel, Kaldiya, Yahuda, Nebukadnezza)

Wuraren da ake samunsa a Littafi Mai Tsarki:

  • 1 Tarihi 09:01
  • 2 Sarakuna 17:24-26
  • Ayyukan Manzanni 07:43
  • Daniyel 01:02
  • Ezekiyel 12:13
  • Matiyu 01:11
  • Matiyu 01:17