ha_tw/bible/names/artaxerxes.md

876 B

Atazazas

Gaskiya

Atazazas sarki ne da ya yi sarauta bisa ƙasar Fasiya daga misalin 464 zuwa 424 BC.

  • A mulkin Atazazas, Isra'ilawa daga Yahuda suna bautar talala a Babila wadda take ƙarƙashin mulkin Fasiya a lokacin.
  • Atazazas ya yaddar wa Ezra firist da wasu shugabannin Yahudawa su bar Babila su koma Yerusalem su koya wa Isra'ilawa Shari'ar Allah.
  • Daga baya a wannan lokaci, Atazazas ya yardar wa Nehemiya mai ƙoƙon shayarwarsa a fãda ya koma Yerusalem ya bida Yahudawa domin a sake gina garu kewaye da birnin.
  • Saboda Babila tana ƙarƙashin mulkin Fasiya, Atazazas wani lokaci ana kiransa "sarkin Babila."
  • A lura cewa Atazazas daban yake da Zazas (Ahasurus).

(Hakanan duba: Ahasurus, Babilon, mai ƙoƙon shayarwa, Ezra, Nehemiya, Fasiya)

Wuraren da ake samunsa a Littafi Mai Tsarki:

  • Ezra 04:7-8
  • Ezra 07:1-5
  • Nehemiya 02:01
  • Nehemiya 13:6-7