ha_tw/bible/names/amalekite.md

1.1 KiB

Amalek, Ba'amaleke, Amalekawa

Gaskiya

Amalekawa makiyaya ne da suka zauna a kudancin Kan'ana, daga hamadar Negeb zuwa ƙasar Arebiya. Wannan jinsin mutane sun fito ne daga zuriyar Isuwa.

  • Amalekawa maƙiyan Isra'ila ne sosai tun daga lokacin da Isra'ila suka zo da farko suka zauna a Kan'ana.
  • Wani lokaci idan an ce "Amalek" ana nufin dukkan Amalekawa.
  • A wani yaƙi gãba da Amalekawa, da Musa ya ɗaga hannuwansa sama, Isra'ilawa suka dinga cin yaƙi. Sa'ad da ya gaji kuma hannuwansa suka fara saukowa ƙasa, sai suka fara samun rashi. Sai Haruna da Hur suka taimaki Musa riƙe hannunsa sama har saida Isra'ilwa suka ragargaza Amalekawa.
  • Da Sarki Saul da Sarki Dauda sun sha kai hare-haren yaƙi wa Amalekawa.
  • Bayan cin nasara sau ɗaya akan Amalekawa, Saul ya yiwa Allah rashin biyayya ta wurin ɗaukar wasu ganima da kuma ƙin kashe sarkin Amalekawa kamar yadda Allah ya umarta masa ya yi.

(Hakanan duba: Arabiya, Dauda, Isuwa, Negeb, Saul (Tsohon Alƙawari))

Wuraren da ake samunsa a Littafi Mai Tsarki:

  • 1 Tarihi 04:43
  • 2 Sama'ila 01:08
  • Fitowa 17:10
  • Littafin Lissafi 14:23-25