ha_tw/bible/names/ahaziah.md

676 B

Ahaziya

Gaskiya

Ahaziya sunan sarakai biyu ne: ɗaya ya yi mulki bisa masarautar Isra'ila, ɗayan ya yi mulki akan masarautar Yahuda.

  • Sarkin Yahuda Ahaziya ɗan Sarki Yehoram ne. Ya yi sarauta shekara ɗaya (841 BC) sai Yehu ya kashe shi. Ƙaramin ɗan Yowash daga bisani ya ɗauki gurbinsa a matsayin sarki.
  • Sarki Isra'ila Ahaziya ɗan Ahab ne. Y a yi mulki shekaru (850 - 49 B.C.). Ya mutu ne ta wurin rauni da ya samu sa'ad da ya faɗi ƙasa a fadarsa sai ɗan'uwansa Yoram ya zama sarki.

(Hakanan duba: Yehu, Ahab, Yerobuwam, Yowash)

Wuraren da ake samunsa a Littafi Mai Tsarki:

  • 1 Sarakuna 22:39-40
  • 2 Tarihi 22:02
  • 2 Tarihi 25:23-24
  • 2 Sarakuna 11:02