ha_tw/bible/names/abijah.md

788 B
Raw Permalink Blame History

Abiya

Gaskiya

Abiya sunan wani sarki ne na Yahuda wanda ya yi mulki daga 915-913 BC. Ɗan Sarki Rehobowam ne. Akwai wasu mutane kuma da dama da ake kiran su Abiya a cikin Tsohon Alƙawari.

  • 'Ya'yan Sama'ila maza Abiya da Yowel shugabanni ne bisa mutanen Isra'ila a Biyasheba. Saboda Abiya da ɗan'uwansa sun yi rashin gaskiya da haɗama, mutane suka roƙi Sama'ila ya naɗa masu sarki da zai yi mulki a kansu.
  • Wani Abiya ɗaya ne daga cikin firistocin haikali a zamanin Sarki Dauda.
  • Abiya sunan ɗaya daga cikin 'ya'ya maza na Sarki Yerobowam ne.
  • Abiya kuma sunan wani babban firist ne da ya dawo Yerusalem tare da Zerubabel daga bautar talala a Babila.

Wuraren da ake samunsa a Littafi Mai Tsarki:

  • 1 Sarakuna 15:03
  • 1 Sama'ila 08:1-3
  • 2 Tarihi 13:19
  • Luka 01:05