ha_tw/bible/kt/sonsofgod.md

1.5 KiB

'ya'yan Allah, yaran Allah

Ma'ana

Kalmar "'ya'yan Allah" kalma ce da aka yi ta amfani da ita tana kuma da ma'anoni da yawa.

  • A Sabon Alƙawari, kalmar "'ya'yan Allah" na nufin dukkan masu bada gaskiya ga Yesu an kuma fassara ta da "yaran Allah" tun da ya kunshi maza da mata.
  • Amfani da wannan kalma na nuna dangantaka da Allah kamar yadda dangantaka tsakanin ɗan mutane da ubansa take, da kuma dukkan damar da take ta samun zama 'ya'ya.
  • Waɗansu mutane kan fassara kalmar "'ya'yan Allah" da aka samu a cikin Farawa 6 da mala'ika da suka faɗi - miyagun ruhohi ko iskokai. Waɗansu kuma sukan yi tunanin ikon siyasa na masu mulki ko kuma zuwa zuriyar Shitu.
  • A Sabon Alƙawari, kalmar "'ya'yan Allah" na nufin dukkan masu bada gaskiya cikin Yesu kuma ana fassara shi da "'ya'yan Allah" tun da ya ƙunshi maza da mata.
  • Amfani da wannan kalmar na nuna dangantaka da Allah da take kamar dangantakar 'ya'ya da mahaifinsu, da kuma dukkan damar kasancewa 'ya'ya.
  • Laƙabin "Ɗan Allah" abu ne na daban: yana nufin Yesu, wanda yake maɗakaicin Ɗan Allah.

Shawarwarin Fassara:

  • Inda "'ya'yan Allah" ana nufin masu bi cikin Yesu, za a iya fassara shi da "'ya'yan Allah"
  • A cikin Farawa 6:2 da 4 hanyoyin fassara "'ya'yan Allah" sun haɗa da " mala'iku" "ruhohi." "shugaban dukkan halittu, ko "aljanu."
  • A ƙara kuma ganin sashen "ɗa."

(Hakanan duba: mala'ika, aljani, ɗa, Ɗan Allah, mai mulki, ruhu)

Wuraren da ake samunsa a Littafi Mai Tsarki:

  • Farawa 06:02
  • Farawa 06:04
  • Ayuba 01:06
  • Romawa 08:14