ha_tw/bible/kt/sonofman.md

1.5 KiB

Ɗan Mutum, ɗan mutum

Ma'ana

Laƙabin "Ɗan Mutum" an sashi ga Yesu da nufin shi kansa. Yakan yi amfani da wannan a madadin ya ce "NI" ko "Ni."

  • A Littafi Mai Tsarki, "ɗan mutum" na nuna ana magana ne da mutum. yana kuma nufin "ɗan adam."
  • Baki ɗayan Tsohon alƙawari Littafin Ezekiyel, Yahweh ya yi ta kiran Ezekiyel da "ɗan mutum". A misali yakan ce, ya kai "ɗan mutum dole kayi anabci."
  • Annabi Daniyel yaga wahayi "ɗan mutum" yana zuwa a gajimare, wanda yake nuna zuwan mai ceto.
  • Yesu ma ya ce Ɗan Mutum zai zo wata rana a gajimare.
  • Wannan ya bayyana zuwan Ɗan Mutum a gajimare ya nuna cewa Yesu Mai Ceto Yahweh ne.

Shawarwarin fassara:

  • Da Yesu ya yi amfani da kalmar :"Ɗan Mutum" za a fassara ta da "wanda ya zama ɗan adam" ko "Mutum daga sama."
  • Waɗansu masu fassarar sukan haɗa da "Ni" ko "NI" da wannan laƙabin (kamar a "NI, Ɗan Mutum") don a bayyana cewa Yesu na magana da kansa ne.
  • Bincika a tabbatar da cewa fassarar wannan kalmar ba ta bada ma'ana marar kyau ba (kamar a nufi wani ɗa marar cancanta ko faɗar magana marar kyau a ce Yesu ɗan adam ne kawai ).
  • Idan akayi amfani da ita ana nufin mutum, "ɗan mutum" za a iya fassara shi da "kai, ɗan Adam" ko "kai, ɗan Adam" ko "mutum."

(Hakanan duba: samaniya, ɗa, Ɗan Allah, Yahweh)

Wuraren da ake samunsa a Littafi Mai Tsarki:

  • Ayyukan manzanni 07:56
  • Daniyel 07:14
  • Ezekiyel 43:6-8
  • Yahaya 03:12-13
  • Luka 06:05
  • Markus 02:10
  • Matiyu 13:37
  • Zabura 080: 17-18
  • Wahayin Yahaya 14:14