ha_tw/bible/kt/son.md

2.4 KiB

ɗa, 'ya'ya maza

Ma'ana

'Ya'yan mutum maza da mata akan kira su "ɗa" a dukkan iyalansa. Ana kuma kransa ɗan wancan mutumin da ɗan waccan matar. Ɗan da aka "ɗauko" namiji wanda aka maida shi ɗaya daga cikin 'ya'ya ya zama ɗa.

  • "Ɗa" an yi amfani da kalmar a Littafi Mai Tsarki don a nuna ɗa namiji, kamar jika ko jikoro.
  • Kalmar "ɗa" akan yi amfani da ita don nuna yaro wanda bai kai tsarar mai maganar ba.
  • Waɗansu lokuta "'ya'ya Allah" da akayi amfani da shi a Sabon Alƙawari ana magana ne da masu gasgatawa da Almasihu.
  • Allah ya kira Isra'ila "ɗan farinsa." Wannan na nufin Allah ya zaɓi mutanensa Isra'ila su zama mutanensa na masamman. Ta gare su ne sakon fansa da ceto na Yahweh ya zo, da sakamakon haka da yawa suka zama 'ya'yansa na ruhaniya.
  • Faɗar " ɗan" na da ma'anoni da yawa, " mutumin da yake da ɗabi'a irin ta." Misalin wannan ya haɗa da "'ya'yan haske" "'ya'yan rashin biyyaya" " ɗan salama", da kuma "'ya'yan tsawa."
  • Kalmar "ɗan' akan yi amfani da kuma a faɗi mahaifin wani. wannan kalmar ana amfani da ita wajen faɗin asali da sauran wurare.
  • Amfani da "ɗan" domin bada sunan mahaifi yana matuƙar taimakawa a banbance mutanen dake da suna iri ɗaya. A misali, "Azariya ɗan Zadok" da "Azariya ɗan Natan" a cikin 1 Sarakuna 4, da "Azariya ɗan Amaziya" a cikin 2 Sarakuna 15 mutum uku ne kowanne daban.

Shawarwarin fassara:

  • A yawancin wuraren da a kayi amfan ida wannan kalma, mafi kyan fassara itace "ɗa" a sassauƙan harshe da ake nufin ɗa.
  • Yayin fassara kalmar "Ɗan Allah", yaren wannan aikin ya ce kalmar "ɗa" ita za a mora.
  • Idan akayi amfani da ita da nufin 'ya'ya ba ɗa ba, kalmar "'ya'ya" kan iya amfani, a wurin misali, Yesu "tsatson Dauda" ko a asali inda a wani lokaci "ɗa" ake nufin ɗa namiji wanda ba cikakken ɗa ba.
  • Waɗansu lokutan "'ya'ya" akan fassara shi da "yara," idan ana magana kan maza da mata baki ɗaya. Misali, "'ya'yan Allah" akan fassara shi da "yaran Allah" tunda wannan maganar ta kunshi dukkan maza da mata.
  • Yawan aukuwar wannan maganar "ɗan" akan iya fassara ta da "wani da yake da irin ɗabi'ar" ko " wani da yake kama da " ko " wani da yake da " ko kowani da yake yi kamar."

(Hakanan duba: Azariya, zuriya, kakanni, ɗan fãri, Ɗan Allah, 'ya'yan Allah)

Wuraren da ake samunsa a Littafi Mai Tsarki:

  • 1 Tarihi 18:15
  • 1 Sarakuna 13:02
  • 1 Tasalonikawa 05:05
  • Galatiyawa 04:07
  • Hosiya 11:01
  • Ishaya 09:06
  • Matiyu 03:17
  • Matiyu 05:09
  • Matiyu 08: 12
  • Nehemiya 10:28