ha_tw/bible/kt/setapart.md

1.1 KiB

warewa daban

Ma'ana

Kalmar "warewa da ban" na nufin warewa daga wani abu domin wani dalili. Kuma "warewa daban" waɗansu mutane ko wani abu na nufin a ware su " da ban".

  • Isra'ilawa an ware su domin bautar Yahweh.
  • Ruhu Mai Tsarki ya umarci kiristoci a Antiyok su ware Bulus da Barnabas domin aikin da Yahweh yake so suyi.
  • Mai bi wanda ya "ware" don hidima ga Yahweh an ware shi ne domin cika nufin Yahweh.
  • Ɗaya daga cikin ma'anar "tsarki" shi ne a keɓe a matsayin kayan Yahweh a kuma ware daga hanyar zunubi ta duniya.
  • A "tsarkake" wani na nufin a ware mutum domin aikin Yahweh.

Shawarwarin Fassara:

  • Hanyoyin fassara "a ware daban" kan haɗa da " zaɓe na musamman" ko "warewa daga gare ka" ko a "ɗauki wani ɓangaren domin wani aiki na musamman".
  • A "ware daban" za a iya fassara shi a kamar " iya warewa (daga)" ko " a iya zaɓenka na musamman."

(Hakanan duba: tsarki, tsarkakewa, zaɓe)

Wuraren da ake samunsa a Littafi Mai Tsarki:

  • Afisawa 03: 17-19
  • Fitowa 31:12-15
  • Littafin Alƙalai 17:12
  • Littafin Lissafi 03: 11-13
  • Filibiyawa 01:1-2
  • Romawa 01:01