ha_tw/bible/kt/righthand.md

2.1 KiB

hannun dama

Ma'ana

"Hannun dama" kalma ce dake nuna wuri mai daraja ko ƙarfi a hannun dama na mai mulki ko wani mai muhimmanci.

  • Hannun dama ana iya kwatanta shia da alamar iko, izini, ko ƙarfi.
  • Littafi Mai Tsarki ya faɗi cewa Yesu na zama "a hannun dama na" Allah Uba a matsayinsa na kan jiki na masu bi (Ikilisiya) kuma yana tafiyar da dukkan abu mai mulkin dukkan hallita.
  • Hannaun daman wani ana kwatanta shi da wani girmamawa na musamman ga wanda aka ɗora a bisa kan wanda aka yi wa albarka (kamar yadda ya faru da Yakubu da ya albarkaci Ifraim ɗan Yosef).
  • Yin hidima a "hannun dama" na wani na nufin hidimarka na da muhimmanci da amfani ga ayyukan wannan mutum.

Shawarwarin Fassara:

  • Wasu lokuta wannan kalma "hannun dama" kai tsaye na ma'anar hannun daman wani taliki, kamar sa'ad da sojojin Romawa suka sa sandar ba'a a hannun daman Yesu. A fassara wannan ana yin amfani da kalmar da yaren ke amfani da ita wurin kiran wannan hannu.
  • Game da yin misali, idan faɗar ta haɗa da wannan kalma "hannun dama" baya kuma da ma'ana iri ɗaya da yaren aikin, daga nan ayi la'akari da ko yaren na da wata faɗar daban mai ma'ana iri ɗaya.
  • Faɗar "a hannun daman" za a iya fassarawa "a gefen damansa" ko "a gefen wurinsa na daraja" ko "a matsayin iko" ko "a shirya domin taimako."
  • Hanyoyin fassara "da hannun damansa" zai iya haɗawa da "da izininsa" ko "amfani da iko" ko "da ƙarfinsa na ban mamaki."
  • Faɗar misali "hannun damansa da ikon damtsensa" ana amfani da hanyoyi biyu a jaddada ikon Allah da ƙarfinsa mai girma. Wata hanya ɗaya ta fassara wannan faɗar zata kasance haka "ƙarfinsa mai ban mamaki da babban ikonsa."
  • Faɗar "hannunsu na dama munafunci ne" za a iya fassarawa haka, "koma abinsu mai daraja ya gurɓata da ƙarya" ko "wurin darajarsu ya gurɓata da ruɗi" ko "suna amfani da ƙarya su ikonta kansu."

(Hakanan duba: zargi, mugunta, daraja, ƙarfi, horo, tawaye)

Wuraren da ake samunsa a Littafi Mai Tsarki:

  • Ayyukan Manzanni 02:33
  • Kolosiyawa 03:01
  • Galatiyawa 02:09
  • Farawa 48:14
  • Ibraniyawa 10:12
  • Littafin Makoki 02:03
  • Matiyu 25:33
  • Matiyu 26:64
  • Zabura 044:03
  • Wahayin Yahaya 02:1-2