ha_tw/bible/kt/judge.md

1.6 KiB

hukuntawa, alƙalai, hukunci, hukunce-hukunce

Ma'ana

Kalmomin "hukuntawa" da "hukunci" yawanci suna ma'anar ɗaukar mataki game da ko ɗabi'ar wani al'amari mai kyau ne ko marar kyau.

  • "Hukuncin Allah" yawanci yana ma'ana matakin da ya ɗauka ya kayar da wani abu ko wani a matsayin mai zunubi.
  • Hukuncin Allah yawancin yana haɗa wa da horon mutane domin zunubinsu.
  • Kalmar "hukuntawa" kuma na iya ma'anar "kayarwa." Allah ya ba mutanensa umarni da cewa kada suyi hukunci ta wannan hanyar.
  • Wata ma'anar kuma ita ce "shar'antawa tsakani" ko "hukuntawa tsakani," kamar ɗaukar matakin wanene ke da gaskiya a tsakanin masu saɓani.
  • A cikin wasu nassin, hukunce-hukuncen Allah sune abin da ya ɗauki matakin cewa dai-dai ne ko mai adalci ne. Suna kama da dokokinsa, shari'unsa, ko ka'idajinsa.
  • "Hukunci" na iya nufin iya ɗaukar mataki mai hikima. Talikin da ya rasa "hukunci" baya da hikimar ɗaukar matakai masu hikima.

Shawarwarin Fassarawa:

  • Dogara akan sashen nassin, hanyoyin fassarawa "hukuntawa" na iya haɗa wa da "ɗaukar mataki" ko "kayarwa" ko "horarwa" ko "doka."
  • Kalmar "hukunci" ana iya fassarata a matsayin "horo" ko "ɗaukar mataki" ko "shari'a" ko "doka" ko "kayarwa."
  • A cikin wasu sashen nassosi, faɗin "a cikin hukunci" ana iya fassarawa da "a ranar hukunci" ko "a lokacin da Allah zai hukunta mutanensa."

(Hakanan duba: doka, hukuntawa, ranar hukunci, mai adalci, shari'a, shari'a)

Wuraren da ake samunsa a Littafi Mai Tsarki:

  • 1 Yahaya 04:17
  • 1 Sarakuna 03:09
  • Ayyukan Manzanni 10:42-43
  • Ishaya 03:14
  • Yakubu 02:04
  • Luka 06:37
  • Mika 03:9-11
  • Zabura 054:01