ha_tn/job/01/01.md

1.4 KiB

Ƙasar Uz

Yiwu wurare su ne: 1) wani wuri a cikin tsohon Idom gabashin Kogin Yodan ko 2) wani wuri gabashin Yufiretis a cikin Iran na zamani. (Duba: rc://*/ta/man/translate/translate-names)

marar laifi mai gaskiya

Kalmomin ''marar laifi'' da kuma ''mai gaskiya'' na da ma'anar kusan ɗaya kuma suna nanata cewa Ayuba mai adalci ne. AT: ''mutum wanda ya yi abin da ke dai-dai a gaban Allah'' (Duba: rc://*/ta/man/translate/figs-doublet)

mutum mai tsoron Yahweh

''wanda ke girmama Yahweh''

juya wa mugunta baya

A nan an yi magana akan mugunta kamar wani wuri ne da mutum zai iya guje wa zuwa, a maimakon yin ayyukan mugunta. AT: ''ya ƙi aikata mugunta'' (Duba: rc://*/ta/man/translate/figs-metaphor)

'ya'ya maza bakwai da mata uku

'''ya'ya maza 7 da mata 3'' (Duba: rc://*/ta/man/translate/translate-numbers)

Ya mallaki tumaki dubu bakwai

''Yana da tumaki 7,000'' (Duba: rc://*/ta/man/translate/translate-numbers)

raƙuma dubu uku

''raƙuma 3,000'' (Duba: rc://*/ta/man/translate/translate-numbers)

bijimai ɗari biyar

''bijimai 500'' (Duba: rc://*/ta/man/translate/translate-numbers)

mafi girma

''mafi arziki'

dukkan mutanen Gabas

Wannan na nufin wuraren da suke gabas da Kan'ana. AT: ''duk mutanen da ke zaune a ƙasashen da suke gabashin ƙasar Kan'ana'' (Duba: rc://*/ta/man/translate/figs-explicit)