ha_gen_tn_l3/09/24.txt

34 lines
1.1 KiB
Plaintext

[
{
"title": "Muhimmin Bayani:",
"body": "A cikin ayoyi 25-27 Nuhu ya la'anci ɗan Ham kuma ya albarkaci 'yan'uwan Ham. Abin da\nNuhu ya faɗa game da su kuma ya shafi zuriyarsu, kamar yadda aka nuna a cikin UDB.\n"
},
{
"title": "Muhimmin Bayani:",
"body": "ULB yayi wannan tare da waƙoƙi a cikin la'anar Nuhu da albarka a cikin ayoyi 25-27. Wasu fassarar suna saita kowane layi na waƙa nesa da dama fiye da sauran rubutun don sauƙaƙe karatu. "
},
{
"title": "ya tashi daga mayensa",
"body": "\"ya warware\""
},
{
"title": "ɗansa ƙaramin",
"body": "Wannan na nufin Ham ne. AT: \"ƙaramin ɗansa, Ham\""
},
{
"title": "Kan'ana zai zama la'annanne",
"body": "\"Na la'anci Kan'ana\" ko \"Bari mugayen abubuwa su faru ga Kan'ana\""
},
{
"title": "Kan'ana",
"body": "Wannan ɗaya ne daga 'ya'yan Ham. AT: \"ɗan Ham, Kan'ana\""
},
{
"title": "ya zama baran barorin 'yan'uwansa",
"body": "\"mafi ƙarancin bawan 'yan'uwansa\" ko \"mafi ƙanƙantar bawan' yan'uwansa\""
},
{
"title": "'yan'uwansa",
"body": "Wannan na iya nufin 'yan'uwan Kan'ana ko kuma danginsa gaba ɗaya."
}
]