rachelua_ha_2sa_tn_l3/19/11.txt

18 lines
1.3 KiB
Plaintext

[
{
"title": "donme kune na ƙarshe wajen dawo da sarki fãdarsa",
"body": "An yi wannan tambayar ta lafazi don tsawata wa dattawan Yahuda. Ana iya rubuta wannan azaman bayani. AT: \"Ya kamata ku kasance farkon wanda ya fi dacewa da sarki kuma kuka dawo da shi fada, ba mutanen Isra'ila ba.\" (Duba: figs_rquestion)"
},
{
"title": "da shi ke sarki ya sami tagomashi daga dukkan Isra'ila, a dawo dashi fãdarsa",
"body": "Za a iya nuna kalmar \"magana\" tare da kalmar \"faɗi\". AT: \"tunda duk Isra'ila suna magana mai kyau game da sarki kuma suna son kawowa\" ko \"tunda abin da mutanen Isra'ila ke faɗi yana cikin yardar sarki, a kawo\" (Duba: figs_abstractnouns)"
},
{
"title": "Ku 'yan'uwana ne, ƙashina ne da namana",
"body": "Sarki yana amfani da waɗannan zuwa jimloli don jaddada cewa suna da alaƙa da juna. Kasancewa ko kasancewa da nama ɗaya kwatanci ne na kasancewa ga iyali ɗaya ko ƙabila ɗaya. AT: \"Ku 'yan'uwana ne, kuma muna da nama da ƙashi ɗaya\" ko \"Ku ne' yan'uwana, dangi na kusa\" (Duba: figs_metaphor da figs_ellipsis)"
},
{
"title": "Donme ku ne na ƙarshen dawo da sarki?",
"body": "Wannan ita ce tambaya ta biyu ta magana a nan kuma ma tsawatarwa ce ga dattawan Yahuda. Ana iya rubuta wannan azaman bayani. AT: \"Ya\nkamata ku kasance farkon, ba na ƙarshe ba, don dawo da sarki.\" (Duba: figs_rquestion)"
}
]